या महिलेला दवाखान्यात नेल्यावर जेव्हा डिलिव्हरीसाठी डॉक्टरांनी तिचे व-स्त्र काढले तेव्हा डॉक्टरांना खाली जे दिसलं ते पाहून मोठमोठ्याने रडायला लागले सर्व नर्स आणि डॉक्टर…”

Entertenment

तुम्ही असे अनेक लोक पाहिले असतील जे कोणत्या ना कोणत्या शारीरिक दोषाने त्रस्त आहेत किंवा त्यांच्या शरीराचा काही भाग सामान्यपेक्षा जास्त आहे! पण असं काही कुणाच्या अंगात घडणं शक्य आहे का आणि त्याला कळतही नाही! हे आश्चर्यकारक नाही?

परंतु ही वस्तुस्थिती आहे! 25 वर्षे ब्रिटनी जेकबच्या बाबतीत असेच घडले.या 25 वर्षीय तरुणीला हे माहित नव्हते की तिचे एक नाही तर दोन प्रा-य-व्हेट पा-र्ट आहेत.तिलाही हे कळले जेव्हा ती नवीन जीवनाला जन्म देत होती.तुम्ही असे अनेक लोक पाहिले असतील.

जे कोणत्या ना कोणत्या शारीरिक दोषाने त्रस्त आहेत किंवा त्यांच्या शरीराचा काही भाग सामान्यपेक्षा जास्त आहे! पण असं काही कुणाच्या अंगात घडणं शक्य आहे का आणि त्याला कळतही नाही! हे आश्चर्यकारक नाही,ही वस्तुस्थिती आहे! 25 वर्षे ब्रिटनी जेकबच्या बाबतीत असेच घडले.

या 25 वर्षीय तरुणीला हे माहित नव्हते की तिचे एक नाही तर दोन प्रा-य-व्हेट पा-र्ट आहेत.तिलाही हे कळले जेव्हा ती नवीन जीवनाला जन्म देत होती.आम्ही तुम्हाला सांगतो की जेकब्सला माहित नव्हते की आपल्या मुलाला जन्म देताना तिला एक आश्चर्यकारक माहिती मिळली आहे.

तिच्या शरीरात एक नाही तर दोन यो-नी आहेत हे जेकब्सला आजवर कळले नाही.जेकब्सने सांगितले की तिने ते पाहिले होते.पण तिला दोन यो-नी आहेत हे माहित नव्हते.जेकब्स म्हणाले की,त्याला नेहमी वाटायचे की हे माझे हा-य-मेन आहे आणि एक दिवस मी मोठा झाल्यावर सर्वकाही ठीक होईल.

“येल युनिव्हर्सिटी स्कूल ऑफ मेडिसिनच्या क्लिनिकल प्रोफेसर डॉ.मेरी जेन मिंकिन यांनी BuzzFeed ला सांगितले, “मुळात,सर्व स्त्रीरोग तज्ञ त्यांच्या आयुष्यात असे काही रुग्ण पाहतात.मी म्हणेन की तुम्ही विचित्र किंवा चुकीचे नाही.! मी असे काहीतरी पाहिले आहे.

हे खूप वेळा घडले आहे,हे दुर्मिळ नाही.”डॉ मिन्किन म्हणाले की,अशा परिस्थितीमुळे प्रजनन क्षमता गुंतागुंतीची होऊ शकते आणि मूत्रपिंडाच्या समस्या निर्माण होतात.जेकब्सच्या बाबतीत,तिच्या डॉक्टरांनी तिच्या यो-नीचे विभाजन करणारे सेप्टम कापले जेणेकरून ती तिच्या मुलाला जन्म देऊ शकेल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *