शेवटच्या क्षणी या व्यक्तीची गाणी ऐकत होत्या लता मंगेशकर, इअरफोन लावून या व्यक्तीचा आवाज ऐकत-ऐकत सोडले प्रा-ण…”

Entertenment

लता मंगेशकर शेवटचे दिवस व्हेंटिलेटरवर: व्होकल नाइटिंगेल लता मंगेशकर यांना परिचयाची गरज नाही,त्यांचा अखेरचा निरोपही अशा प्रकारे निघाला की पाहणाऱ्यांचे डोळे पाणावले.बॉलीवूडमधील प्रसिद्ध चेहऱ्यांपासून ते देशाच्या पंतप्रधान मोदींकडून अखेरचा निरोप देण्यात आला.

त्यांच्या सुमधुर आवाजाचे सूर आजही लोकांच्या कानात घुमत आहेत.पण तुम्हाला माहीत आहे का की लता मंगेशकर त्यांच्या शेवटच्या काळात कोणाची गाणी ऐकत होत्या… त्यांच्या शेवटच्या दिवसात त्यांनी कोणाची गाणी ऐकण्यासाठी इअरफोन्स घेतले होते.माहीत नसेल तर या रिपोर्टमध्ये वाचा…

शेवटच्या क्षणी कोणाचा आवाज ऐकून लतादीदींनी आपले प्राण बाहेर सोडले.लता दीदींच्या नि-ध-नाबद्दल शोक व्यक्त करताना, व्हॉईसओव्हर कलाकार हरीश भीमानी यांनी सांगितले की, लताजी त्यांच्या शेवटच्या दिवसात पीता दीनानाथ मंगेशकर यांची आठवण करत होत्या.

त्यांच्या शेवटच्या दिवसात लताजींनी त्यांच्या वडिलांचे रेकॉर्डिंग ऐकण्यासाठी इअरफोन्स मागवले होते.लता मॅडम.ला डॉक्टरांनी मास्क काढण्यास मनाई केली होती,पण तरीही त्या मास्क काढून वडिलांप्रमाणे गाण्याचा प्रयत्न करत होत्या.लताजींनी आपल्या वडिलांना आपले गुरू मानले होते.

तुम्हाला माहित असेल की लता मंगेशकर याचा आवाज ऐकण्यासाठी लोक वेडे आहेत,पण लता दीदी आज स्वतःचाच मधुर आवाज ऐकुन घाबरल्या आहेत.आम्ही तुम्हाला सांगतो की 8 जानेवारी ला लता मंगेशकर यांना कारोना व्हायरस ने संक्रमित झाल्या होत्या.त्यानंतर त्यांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले.

जिथे अनेक दिवसांच्या उपचारानंतर त्यांची प्रकृती सुधारली.मात्र शनिवारी पुन्हा प्रकृती अस्वास्थ्यामुळे त्या व्हेंटिलेटरवर गेल्या होत्या.त्यानंतर आज लतादीदींनी जगाचा कायमचा निरोप घेतला.सर्व जग आज त्यांच्यासाठी शोकात आहे.लतादीदी शेवटच्या क्षणी आपल्या वडिलांची आठवण काढत होत्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *