लग्नानंतरही या 5 अभिनेत्रींना नाही मिळू शकलं आई होण्याचं सुख, एकीच्या लग्नाला तर झालेय जवळपास 53 वर्ष तरी नाही झाली आई, म्हणाली आम्ही रोज ट्राय केलं पण….”

Entertenment

आई होणं हे प्रत्येक स्त्रीचं स्वप्न असतं.ही जगातील सर्वोत्तम भावनांपैकी एक आहे. जेव्हा तुम्हाला तुमची स्वतःची खरी मुले असतात,तेव्हा वृद्धापकाळात त्यांच्या सोबत तुमचे मन देखील जोडलेले असते. कुटुंब आणि वंश पुढे नेण्यासाठी मुलगा किंवा मुलगी असणे आवश्यक आहे.

मात्र,लग्नानंतर सर्वांनाच हा आनंद मिळत नाही.आज आम्ही तुम्हाला अशा बॉलिवूड अभिनेत्रींची ओळख करून देणार आहोत ज्या लग्नानंतर कधीच आई होऊ शकल्या नाहीत.बॉलीवूडच्या सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्रींमध्ये शबाना आझमीचे नाव आहे.तिच्या अभिनयामुळे तिला 5 वेळा बेस्ट अभिनेत्रीचा राष्ट्रीय पुरस्कारही मिळाला आहे.

आता यावरून तिच्या अभिनय क्षमतेचा अंदाज येऊ शकतो.शबाना आझमी यांना चित्रपट कारकिर्दीत खूप आनंद मिळाला असेल,पण आजपर्यंत खऱ्या मुलाचा किंवा मुलीचा आनंद मिळाला नाही.तुमच्या माहितीसाठी सांगतो की शबाना आझमी यांनी 1994 साली बॉलिवूडचे प्रसिद्ध लेखक जावेद अख्तर यांच्याशी लग्न केले.

त्यानंतर जावेदचे आधीच हनी नावाच्या महिलेशी लग्न झाले होते.या लग्नापासून त्यांना फरहान अख्तर आणि झोया अख्तर ही दोन मुले झाली.मात्र,शबानासोबत लग्न झाल्यानंतर त्यांना मूलबाळ झाले नाही.म्हणजे शबानाला खऱ्या मुलाचे प्रेम मिळू शकले नाही.संगीता बिजलानी भारताची माजी मिस इंडिया राहिली आहे.

बॉलीवूडमध्येही त्यांनी अनेक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे.माजी क्रिकेटर आणि राजकारणी मोहम्मद अझरुद्दीन यांच्याशी तिचा विवाह झाला होता.हे लग्न 16 वर्षे टिकले आणि त्यानंतर 2010 मध्ये त्यांचा घट-स्फो-ट झाला.मात्र दुर्दैवाने इतकी वर्षे एकत्र राहूनही संगीताला मुलांचे सुख मिळाले नाही.

सायरा बॉलिवूडचे सर्वात मोठे सुपरस्टार दिलीप कुमार यांच्या प्रेमात पडली होती.दोघांचे लग्न झाले.तेव्हा सायरा दिलीप साहब इ.22 वर्षांच्या सायरा बानोने 44 वर्षांच्या दिलीप कुमारशी लग्न केले.आणि आजपर्यंत त्या आनंदी जीवन जगत आहेत.त्यांच्या लग्नाला ५३ वर्षे झाली.

तरीही दोघांनाही मूल झाले नाही.विशेष म्हणजे सायराला तिच्या काळात खूप चांगली अभिनेत्री मानली जात होती.बॉलीवूडची सुंदर अभिनेत्री जया प्रदा हिचे हृदय श्रीकांत नाहटा यांच्यावर आले.कृपया सांगतो की श्रीकांत आधीच विवाहित होता आणि त्याला 3 मुले आहेत.

असे असूनही 1986 मध्ये जयाने त्यांच्याशी लग्न केले.आता त्यांच्या लग्नाला 32 वर्षे पूर्ण झाली आहेत.पण जया अजून आई होऊ शकलेली नाही.किरण खेर पहिल्या लग्नानंतर आई बनली पण दुसऱ्या लग्नात ती एकाही मुलाला जन्म देऊ शकली नाही.किरणचे पहिले लग्न गौतम बेरीसोबत झाले होते.

यातून त्यांना सिकंदर नावाचा मुलगा झाला.मात्र घट-स्फो-टानंतर तिने अनुपम खेर यांच्याशी लग्न केले.आता किरण आणि अनुपम यांना लग्नानंतर अजून स्वतःचे मूल झालेले नाही.मात्र,सिकंदर अनुपम खेर यांच्यासोबत सावत्र मुलगा म्हणून राहतो.यापैकी तुमक्या आवडत्या अभिनेत्री कोणत्या आहेत?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *