पुन्हा एकदा हादरली बॉलिवूड इंडस्ट्री.. माजी क्रीडापट्टू तसेच बिआर चोपडा च्या महाभारतात मुख्य भूमिकेत काम करणाऱ्या या अभिनेत्याचे हा-र्ट अ-टॅक मुळे झाले नि-धन…” पहा फोटो

Entertenment

बीआर चोप्रा यांच्या महाभारतात भीमाची भूमिका साकारणारे प्रवीण कुमार सोबती यांचे नि-धन झाले.वयाच्या ७६ व्या वर्षी त्यांनी जगाचा निरोप घेतला.बीआर चोप्रा यांच्या महाभारतात भीमाची भूमिका साकारणारे प्रवीण कुमार सोबती यांचे काल रात्री दिल्लीतील अशोक विहार येथील त्यांच्या घरी नि-धन झाले.

प्रवीणचे वय ७६ वर्ष होते.मृ-त्यू-पूर्वी ते बराच काळ आजारी होते.पाठीच्या समस्येने त्याला खूप त्रास दिला होता.प्रवीणकुमार सोबती यांचे काही महिन्यांपूर्वी ऑपरेशनही झाले होते,मात्र त्यांना चालता येत नव्हते.तसे,प्रवीण कुमार सोबती हे पंजाबमधील तरनतारनचे रहिवासी होते.

प्रवीण कुमार सोबती यांची एकुलती एक मुलगी निपुनिकाने एबीपी न्यूजला सांगितले की, “पापा यांचे काल रात्री ९.३० वाजता हृदयविकाराच्या झटक्याने नि-धन झाले.ते गेल्या काही वर्षांपासून खूप आजारी होते.काल रात्री त्यांना अचानक श्वास घेण्यास त्रास होऊ लागला.असे होऊ लागल्याने त्यांना खूप त्रास होत होता.

त्यांची ऑक्सिजन पातळी कमी झाली होती.हृदयविकाराच्या झटक्यानंतर आम्ही डॉक्टरांना फोन केला आणि घरी रुग्णवाहिका बोलावली,पण डॉक्टर घरी पोहोचण्यापूर्वीच त्यांचा मृ-त्यू झाला होता.निपुनिकाने एबीपी न्यूजला सांगितले की, “पापाला बराच काळ खोकलाही होता,

जो बरा होत नव्हता. 10 वर्षांपूर्वी दिल्लीतील बसंतकुज येथील हॉस्पिटलमध्ये मणक्याचे ऑपरेशनही झाले होते,जे यशस्वी झाले नाही.त्यामुळे ते खूप आजारी पडले.नीट चालता येत नव्हते आणि चालण्यासाठी त्यांनाअनेकदा इतरांची किंवा लाकडाची मदत घ्यावी लागली.

प्रवीण कुमार सोबतीला सर्वाधिक लोकप्रियता बीआर चोप्रा यांच्या ‘महाभारत’मध्ये भीमाची भूमिका करून मिळाली.प्रवीण कुमार सोबती हे त्यांच्या उंचीसाठी (६.६ इंच) ओळखले जात होते.यामुळेच त्याला बहुतेक चित्रपटांमध्ये गुंड आणि अंगरक्षकांच्या भूमिका मिळत असत.

त्याच्या उंच उंचीमुळे त्याला ‘महाभारत’मध्ये भीमाची भूमिका ऑफर करण्यात आली होती.त्यांनी 30 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले.अभिनयाच्या जगात येण्यापूर्वी तो हातोडा आणि डिस्कस थ्रोचा खेळाडू होता.आशियाई क्रीडा स्पर्धेतही त्याने दोन सुवर्ण,एक रौप्य आणि एक कांस्यपदक जिंकले.

ऑलिम्पिकमध्ये दोनदा भारताचे प्रतिनिधित्व केले – 1968 मध्ये मेक्सिको ऑलिम्पिक आणि 1972 मध्ये म्युनिक ऑलिम्पिक.अभिनय करण्यापूर्वी ते बीएसएफ जवान होते.प्रवीण कुमार सोबती यांनी त्यांच्या आयुष्यात अनेक यश संपादन केले असेल पण ते जीवनाची लढाई लवकरच हारले.

प्रवीण कुमार सोबती यांना मृ-त्यूपूर्वी आर्थिक संकटाचा सामना करावा लागला होता.अशा परिस्थितीत त्यांनी सरकारकडे मदतीचे आवाहनही केले होते.गेल्या डिसेंबरपासून प्रवीण आजारी होता.याच कारणामुळे तो घरीच असायचा.घरी त्यांची पत्नी वीणा त्यांची काळजी घेत असे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *