मृ-त्यूनंतर त्यांच्या पाठीमागे इतक्या करोडोची संपत्ती सोडून गेल्या लता मंगेशकर, आकडा पाहिल्यावर धक्का बसेल तुम्हाला…”

Entertenment

देशातील प्रसिद्ध गायिका आणि गायकी सम्राज्ञी लता मंगेशकर (लता दीदी) यांचे आज नि-धन झाले.त्यांच्या नि-ध-नानंतर बॉलिवूडसह संपूर्ण देशात शोककळा पसरली आहे.देशातील प्रसिद्ध गायिका आणि गायनाची सम्राज्ञी लता मंगेशकर यांचे आज नि-धन झाले.

त्यांच्या नि-ध-नानंतर संपूर्ण देशात शोककळा पसरली आहे.त्यांच्या नि-ध-नानंतर देशातील दिग्गज नेत्यांपासून सेलिब्रिटींपर्यंत शोक व्यक्त करत आहेत.पण तुम्हाला माहित आहे का की वयाच्या 92 व्या वर्षी जगाचा निरोप घेणाऱ्या लता मंगेशकर किती कोटींच्या मालकिणी होत्या?

आज आम्‍ही तुम्‍हाला त्यांच्‍या मालमत्ता,बंगले आणि कारच्‍या कलेक्‍शनबद्दल सांगू.लता मंगेशकर यांच्या घराबद्दल सांगायचे तर त्यांच्याकडे एक आलिशान बंगला आहे.दक्षिण मुंबईतील पेडर रोडवर त्यांचा बंगला आहे.या बंगल्याचे नाव प्रभू कुंज आहे.त्यांचा दक्षिण मुंबईतील पॉश भागात बंगला आहे.

लता मंगेशकर यांनी वयाच्या अवघ्या 13 व्या वर्षी संगीत क्षेत्रात पदार्पण केले.आणि यावेळी त्यांची पहिली कमाई फक्त 25 रुपये होती.रिपोर्ट्सनुसार,लता मंगेशकर यांची एकूण संपत्ती 370 कोटी रुपये आहे.आम्ही तुम्हाला सांगू की बहुतेक गाण्यांच्या रॉयल्टीतून त्यांनी ही कमाई केली आहे.

याशिवाय त्यांनी बरीच गुंतवणूकही केली आहे.लता मंगेशकरांना गाड्यांची खूप आवड होती.त्यांच्या कलेक्शनमध्ये अनेक आलिशान गाड्यांचा समावेश आहे.रिपोर्ट्सनुसार, त्यांची पहिली कार शेवरलेट होती.ही कार त्यांनी आपल्या आईसाठी खरेदी केली आहे.

याशिवाय त्यांच्याकडे ब्युइक,क्रिस्लरही होती.त्याचवेळी ‘वीरझारा’च्या म्युझिक रिलीजच्या वेळी यश चोप्रांनी त्यांना भेट म्हणून मर्सिडीज दिली होती.यश चोप्रांसाठी लताजी त्यांच्या बहिणीसारख्या होत्या. ८ जानेवारीला लता मंगेशकर को-वि-ड पॉ-झि-टिव्ह आढळल्या.

खबरदारी घेत लतादीदींना मुंबईतील ब्रीच कँडी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले.त्या ९२ वर्षांच्या आहेत.गेले 29 दिवस त्या मुंबईच्या ब्रीच कँडी हॉस्पिटलमध्ये होत्या. तिथे आज त्यांचे नि-धन झाले.रात्री उशिराही बॉलिवूड सेलिब्रिटी त्यांची प्रकृती जाणून घेण्यासाठी पोहोचले होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *