घरातल्याच या व्यक्तीने लता मंगेशकर यांना ‘विष’ देऊन जी-वे मा-र-ण्या-चा केला होता प्रयत्न, फोटो पाहून धक्का बसेल तुम्हाला सुद्धा…”

Entertenment

वयाच्या ३३ व्या वर्षी लता मंगेशकर यांना मारण्यासाठी सर्व प्रयत्न केले गेले.संपूर्ण तीन महिने लताजींनी जीवन आणि मृ-त्यूची झुंज दिली होती.लताजींना ‘विष’ देण्याचा प्रयत्न झाला तेव्हा गायकाने स्वतः या घटनेचा उल्लेख केला.वयाच्या 33 व्या वर्षी लता मंगेशकर यांना विष देण्यात आले.

लताजींनी ही घटना सर्वात वेदनादायक मानली, सुमारे 3 महिने जीवन आणि मृ-त्यूमध्ये ‘लढा’ चालला.आपल्या आवाजाने संपूर्ण जगावर राज्य करणाऱ्या लता मंगेशकर आता आपल्यात नाहीत.देशात शोककळा पसरली आहे.पीएम मोदी, अमिताभ बच्चन, सलमान खान, जावेद अख्तर.

यांच्यापासून अनेक दिग्गजांना लताजींची आठवण येत आहे.आज त्यांना गमावण्याचे दुःख कोणाला होत नाही? मी तुम्हाला सांगतो,लता मंगेशकर यांच्या आयुष्यात एक वेदनादायक अपघात घडला होता,जो लतादीदी कधीच विसरू शकत नव्हत्या.

लता मंगेशकर यांना मारण्यासाठी स्लो पॉयझन देण्यात आल्याचे बोलले जात आहे.यानंतर त्यांचे शरीर अशक्त झाले.आणि त्यानंतर सुमारे 3 महिन्यांच्या उपचारानंतर त्या वाचल्या होत्या.त्यावेळी लताजींचे वय 33 वर्षे होते आणि ही घटना 1963 साली घडली होती.

एकदा प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना लताजींनी सांगितले होते की,मंगेशकर कुटुंबीय ही वेदनादायक घटना कधीच विसरू शकणार नाहीत.आम्हाला याबद्दल बोलायचे नाही.मात्र,या कटाचाही पर्दाफाश झाला.मीडिया रिपोर्ट्सनुसार,ही घटना समोर येताच.

लतादीदींच्या घरी जेवण बनवणारा स्वयंपाकी पळून गेला होता.लताजींनी स्वतः सांगितले होते की,आम्हाला तिच्याबद्दल माहिती मिळाली होती,पण ठोस पुरावा नसल्यामुळे त्यांना शिक्षा होऊ शकली नाही.अशाप्रकारे लताजींच्या ह-त्येचा कट रचणाऱ्या व्यक्तीचा बचाव झाला.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *