असं गाव जिथे स्वतःच्याच मुलींना दिली जाते सासरच्या आणि माहेरच्या दोन्ही ही घरी कोणत्याही मुलासोबत से-क्स करण्याचे स्वातंत्र्य, आणि मग ज्या मुलाकडून होईल प्रेग्नेंट त्याच्यासोबत…”

Entertenment

अनादी काळापासून चालत आलेल्या अनेक प्रथा आणि रुढी परंपरा आजही पाळल्या जातात.पण बाहेरच्या जगात अशा काही प्रथा आहेत ज्या आश्चर्यकारक आहेत. आज या एपिसोडमध्ये आम्ही तुम्हाला भारतातील नागा जातीच्या अनोख्या कायद्याबद्दल सांगणार आहोत.

ज्यामध्ये मुलींना सासरच्या आणि पेहारमध्ये त्यांच्या आवडत्या मुलासोबत शा-री-रिक सं-बंध ठेवण्याचे स्वातंत्र्य दिले जाते.मात्र,ती गरोदर राहिल्यावर ती त्या पुरुषाशी लग्न करते.हा अनोखा विधी भारतात चालत नाही,पण अशी काही छोटी गावे आहेत जिथे हे सर्व योग्य मानले जाते.

जर एखाद्या पुरुषाने लग्नास नकार दिला तर त्याला समाजाकडून शिक्षाही होते.जेव्हा नागा जातीच्या मुलीचे लग्न होते.जोपर्यंत ती सासरच्या घरात राहते.ती इतर मुलांशी सं-बंध निर्माण करू शकत नाही.सासरचे घर सोडून आल्यानंतर ती पुन्हा आधीसारखी स्वतंत्र होते.

ती त्याच गावातील कोणत्याही पुरुषाशी नातं जोडू शकते.त्याच वेळी,त्या मुलीचा पती ती घरातून निघून गेल्यानंतर कोणत्याही अविवाहित मुलीशी सं-बंध ठेवू शकतो.आपल्याला काय वाटते हे योग्य आहे की,अयोग्य? आम्हाला तुमचे उत्तर नक्की कळवा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *