मराठी व हिंदी चित्रपट सृष्टीवर कोसळला दुःखाचा डोंगर, आपल्या सर्वांच्या लाडक्या या बड्या कलाकाराचे रुग्णालयात नेत असतानाच हृ-दय-वि-का-राच्या झटक्याने झाले नि-ध-न…’

entertenment

चित्रपटसृष्टीसाठी 2020 आणि 2021 हे वर्ष खूप वाईट गेले.नवीन वर्ष नवे किरण घेऊन येईल,अशी लोकांना अपेक्षा होती,परंतु इंडस्ट्रीमधून सातत्याने वाईट बातम्या येत आहेत.बॉलिवूडचे ज्येष्ठ अभिनेते रमेश देव यांचे बुधवारी नि-ध-न झाले. वयाच्या ९३ व्या वर्षी त्यांनी मुंबईत अखेरचा श्वास घेतला.

त्यांच्या नि-ध-नाच्या वृत्ताने चित्रपटसृष्टीत शोककळा पसरली आहे. रमेश यांचा मुलगा अभिनय देव यांनी सांगितले की, त्यांच्या वडिलांना हृदयविकाराचा झटका आला. यानंतर त्यांना मुंबईतील रुग्णालयात नेण्यात आले.तिथेच त्यांनी अखेरचा श्वास घेतला.अभिनव आणि अजिंक्य देव असा त्यांचा परिवार आहे.

देव यांच्या नि-ध-नाची बातमी मिळताच अनेक बॉलिवूड सेलिब्रिटींनी ट्विट करून शोक व्यक्त केला.रमेश देव यांनी ‘आनंद’, ‘आप की कसम’ सारख्या लोकप्रिय चित्रपटांमध्ये काम केले आहे.आनंदमध्ये त्यांच्यासोबत राजेश खन्नाही होते.हा चित्रपट खूप गाजला.

आणि अनेक पुरस्कार जिंकले. रमेश देव बॉलीवूड व्यतिरिक्त मराठी चित्रपट आणि मराठी रंगभूमीवर देखील सक्रिय होते. त्याची पत्नी देखील एक दिग्गज बॉलिवूड अभिनेत्री आहे.ज्यांनी अनेक हिट चित्रपटांमध्ये काम केले. दुसरीकडे,अभिनेते-चित्रपट निर्माते अमिताभ दयाल यांच्याबद्दल ही एक बातमी आली.

अमिताभ दयाल यांचेही बुधवारी वयाच्या ५१ व्या वर्षी हृदयविकाराच्या झटक्याने नि-ध-न झाले. गेल्या काही दिवसांपासून ते मुंबईतील नानावटी रुग्णालयात दाखल होते.त्यांच्या नि-ध-नाच्या वृत्ताला त्यांच्या पत्नी मृणालिनी पाटील यांनी दुजोरा दिला.बुधवारी पहाटे ४.३० वाजता त्यांचा मृ-त्यू झाल्याचे त्यांनी सांगितले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.