16 वर्षांची बहीण खोलीत एकटी पाहून भावाची बिघडली नियत सत्य कळल्यावरही आई गप्प, बोलली “कुछ नही हुआ, चूप रहना किसीको कूछ बताना नहीं” पहा मग मुलीने काय केलं….”

Entertenment

सामूहिक ब-ला-त्का-रा-च्या घटनेने देश हादरला. दरम्यान,नरसिंगपूर शहरात ब-ला-त्का-राची धक्कादायक घटना समोर आली आहे. 16 वर्षीय तरुणीने तिच्याच भावावर ब-ला-त्का-राचा आरोप केला आहे.लज्जास्पद बाब म्हणजे मुलीने हा प्रकार आईला सांगितल्यावर तिने हे प्रकरण दाबण्याचा प्रयत्न केला.

पण मुलगी गप्प बसली नाही.त्यांनी शुक्रवारी पोलिसांत तक्रार दाखल केली.पोलिसांनी आई-मुलाला अटक करून शनिवारी न्या-यालयात हजर केले.तेथून दोघांची रवानगी तुरुंगात करण्यात आली.ती एकटी सापडल्यानंतर भावाने तिच्यावर ब-ला-त्का-र केल्याचा आरोप पीडितेने केला आहे.

तिने हा प्रकार त्याच्या आईला सांगितला,पण उलट आईने तिला शिवीगाळ करून गप्प केले.पीडित मुलगी आई आणि भावापासून लपून कोतवाली गाठली होती.प्रकरणाचे गांभीर्य ओळखून पोलिसांनी तत्काळ गुन्हा दाखल करून आरोपी असलेल्या आई-मुलाला अटक केली.

डोंबिवली उपनगरातील रामनगर येथे एका ३२ वर्षीय व्यक्तीने आपल्या मुलीवर ब-ला-त्का-राचा प्रयत्न केला.वडिलांच्या तावडीतून सुटताच मुलगी आजीजवळ पोहोचली आणि घडलेला प्रकार सांगितला.आरोपीच्या आईने स्वतः पोलिसांना फोन करून आरोपीला अटक करून दिली.

पोलिसांनी आरोपीविरुद्ध बाल लैं-गि-क अ-त्या-चारापासून संरक्षण कायद्यान्वये गुन्हा दाखल केला आहे.रामनगर पोलिस ठाण्याचे वरिष्ठ निरीक्षक सुरेश आहेर यांनी सांगितले की,आरोपी झोपला होता.अचानक आपल्या मुलीला पाहून त्याने दरवाजा बंद केला.

वडिलांनी तिला हाताशी धरून चुकीचे काम करण्याचा प्रयत्न केल्याचे मुलीने सांगितले.मुलीच्या आजीच्या तक्रारीवरून आरोपीला काही तासातच पकडण्यात आले.आरोपी हा रोजंदारी मजूर आहे.मात्र लॉकडाऊनमुळे तो अनेक महिन्यांपासून बेरोजगार आहे.

बहिणीला रडताना पाहून निरागस बहीण जागी,मुलीची अवस्था पाहून आई-वडिलांचे डोळे पाणावले.हरियाणातील फरिदाबादमध्ये नुकतीच ही बाब उघडकीस आली.8 वर्षाच्या मुलीवर ब-ला-त्का-र करणारा आरोपी तिचा शेजारी आहे.क्राइम अगेन्स्ट महिला एसीपी धारणा यादव यांनी सांगितले की,

आरोपीचे नाव सोनू (२८) असून तो बिहारच्या बक्सर जिल्ह्यातील रहिवासी आहे.तो विवाहित आहे.मुले गावात राहतात.पीडितेचे वडील पेशाने गवंडी आहेत.पीडितेच्या घरचे मूळचे राजस्थानचे असून वडील येथे भाड्याने राहतात.त्यांना तीन मुली आणि 2 मुलगे आहेत.

घटनेच्या वेळी पीडित मुलगी तिच्या लहान भावंडांसोबत खोलीत झोपली होती.तर आई-वडील गच्चीवर झोपायला गेले होते.तेव्हा मध्यरात्री आरोपी घरात घुसला.आणि त्यांनी ही घृणास्पद गोष्ट घडवून आणली.तो शेजारच्या घरात राहत असल्यामुळे त्याला पीडितेच्या घराच सगळी माहिती होती.

12 परदेशी भाषा शिकून जगभरातील महिलांवर छाप पाडली,परदेशी ‘मॅडम’ला भारताकडे खेचायला सुरुवात केली.12 परदेशी भाषा जाणणाऱ्या या व्यक्तीला हवे असते तर चांगले काम करता आले असते,पण त्याने या कौशल्याचा घाणेरडा फायदा घेतला.

त्याने ई-कॉमर्स व्यवसायाच्या माध्यमातून परदेशी महिलांना अडकवण्यास सुरुवात केली.ऑनलाइन व्यवसायात नफा दाखवून त्यांना भारतात बोलावून त्यांच्यावर ब-ला-त्का-र केला.मात्र काही महिलांनी धाडस करून त्याचे भिंग फोडले.रूपक चॅटर्जी असे या आरोपीचे नाव असून तो कोलकाता येथील रहिवासी आहे.

त्याला मुंबईतून पकडण्यात आले आहे.एका पोर्तुगीज महिलेने आरोपीविरुद्ध दिल्लीतील निजामुद्दीन पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल केली होती.त्यानंतर शून्यावर एफआयआर नोंदवल्यानंतर १७ सप्टेंबर रोजी आमेरच्या सदर पोलिस ठाण्यात त्याच्याविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला.

ठिकाणाच्या आधारे त्याला मुंबईतून ताब्यात घेण्यात आले.ब्रिटनमधील एका महिलेनेही आरोपीविरुद्ध ब-ला-त्का-राची तक्रार दाखल केली होती.त्याचवेळी दिल्लीतील करोलबाग पोलीस ठाण्यातही एका परदेशी महिलेसोबत ब-ला-त्का-राचा गुन्हा दाखल केला गेला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *