धनुष्य-ऐश्वर्याच्या घ-ट-स्फो-टामागे या अभिनेत्रीचा आहे सर्वात मोठा हात, फोटो पाहिल्यावर तुमच्या पायाखालची जमीन सरकेल….”

entertenment

सोमवारी रात्री साऊथचा सुपरस्टार धनुष आणि रजनीकांत यांची मुलगी ऐश्वर्याने विभक्त होण्याची घोषणा केली.या बातमीने संपूर्ण साऊथ फिल्म इंडस्ट्रीसह बॉलिवूडलाही धक्का बसला.दोघांना आदर्श जोडपे मानले जात होते.धनुष हा साऊथ फिल्म इंडस्ट्रीतील सर्वात यशस्वी स्टार्सपैकी एक आहे.

ऐश्वर्या एक चित्रपट दिग्दर्शक आहे.दोघांचा घटस्फोट का झाला? संपूर्ण इंडस्ट्रीसोबतच चाहत्यांच्याही मनात हा प्रश्न निर्माण झाला आहे.भास्करने साऊथ सिनेसृष्टीशी निगडित काही लोकांसोबतचे हे नाते तुटल्याच्या आतल्या गोष्टी जाणून घेण्याचा प्रयत्न केला.

2019 पासून त्यांच्या नात्यात काही बरोबर नसल्याचे बोलले जात आहे.धनुष-ऐश्वर्याचं नातं बाहेरच्या जगापेक्षा थोडं वेगळं होतं,पण विभक्त होणं बंद दारात सुरू झालं होतं.याची २ प्रमुख कारणे मानली जातात.पहिला- धनुषचा त्याच्या सहकलाकारांसोबतच्या नात्याबद्दल बातम्यां सतत येत राहणे.

आणि दुसरे- चित्रपट दिग्दर्शक म्हणून करिअर करण्यात ऐश्वर्याचे अपयश.18 व्या वर्धापनदिनाच्या 2 महिन्यांनंतर,ते वेगळे झाले: ऐश्वर्या रजनीकांत आणि धनुषचे लग्न मोडले,अभिनेता म्हणाला – मला समजून घेण्यासाठी वेळ हवा आहे.साऊथ सिनेमांशी संबंधित लोक सांगतात की,

वेळोवेळी धनुषच्या सह-अभिनेत्रींसोबतच्या लिंकअपच्या बातम्या हे एक मोठे कारण बनले. धनुषसोबत जोडलेल्या नावांमध्ये अमला पॉल,श्रुती हासन आणि त्रिशा कृष्णन यांची नावे आघाडीवर आहेत. 2020 मध्ये त्याचे नाव श्रुतीसोबत जोडले गेले.

श्रुतीने धनुषसोबत ऐश्वर्याच्या ‘तीन’ चित्रपटात काम केले होते.धनुषसोबत त्रिशा कृष्णन आणि अमला पॉल यांचीही नावे जोडली जातात.त्रिशा आणि धनुष इंडस्ट्रीत चांगले मित्र मानले जातात.या बातम्यांमुळे धनुष-ऐश्वर्यामध्ये तणावाचे वातावरण निर्माण झाले होते.

या संबंधांवर कोणाकडूनही प्रतिसाद मिळाला नाही आणि त्या अफवा मानल्या गेल्या.रजनीकांत यांची मुलगी असूनही ऐश्वर्याला साऊथ इंडस्ट्रीत जेवढे काम मिळायला हवे होते तेवढे मिळत नव्हते.पहिल्या तीन चित्रपटांनंतर तिच्याकडे काम नव्हते.याच चित्रपटात धनुषने संगीतकार अनिरुद्ध यांच्या सुरात कोलावेरी-डी हे गाणे गायले.

जे चित्रपटाच्या प्रदर्शनापूर्वीच चार्टबस्टर ठरले.या चित्रपटात धनुषसोबत श्रुती हसनने काम केले होते.बॉक्स ऑफिसवर ते फ्लॉप ठरले.दाक्षिणात्य सिनेसृष्टी ही तरीही पुरुषप्रधान इंडस्ट्री मानली जाते.इथे मुलींना नायिका म्हणून संधी मिळते,पण दिग्दर्शनासारख्या कामात तेवढ्या संधी मिळत नाहीत.

यामुळे ऐश्वर्याला पहिल्या चित्रपटानंतर दुसरा चित्रपट मिळाला नाही.काही लघुपट आणि माहितीपटांमध्येही त्यांनी हात आजमावला,पण त्यांना फारसे यश मिळाले नाही.ऐश्वर्याला तिचे बुडत चाललेले करिअर वाचवण्यासाठी साऊथ फिल्म इंडस्ट्रीऐवजी बॉलिवूडमध्ये काम करायचे आहे.

त्यामुळे त्यांचा बराचसा वेळही मुंबईतच जातो.अशा परिस्थितीत दोघांनाही एकत्र राहणे कठीण झाले होते.मुंबईत अनेक यशस्वी महिला दिग्दर्शिका आहेत आणि बॉलीवूडमध्ये लैं-गि-क भे-द-भाव कमी आहे,त्यामुळे ऐश्वर्या तिचं करिअर इथेच स्थिरावू पाहत आहे.

त्यांच्या नात्यात दुरावण्याचे एक कारण म्हणजे धनुष एकामागून एक चित्रपट साईन करत आहे,त्याचा बराचसा वेळ शूटिंग आणि घराबाहेर जातो.नात्याला आणि घराला तो जास्त वेळ देऊ शकत नाही.साऊथ इंडस्ट्रीशिवाय त्याला बॉलिवूडचेही भरपूर चित्रपट मिळत आहेत.

अलीकडेच अक्षय कुमार-सारा अली खानसोबत आलेल्या अतरंगी रे या चित्रपटाचेही कौतुक झाले असून त्यांच्या कामाचेही कौतुक झाले आहे.अतरंगी रे पूर्वी धनुषने बॉलीवूडच्या ‘रांझना’ आणि ‘शमिताभ’मध्येही काम केले आहे.आता त्यांची प्रतिमा संपूर्ण भारतातील स्टार अशी होत आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.