बंद खोलीत लाईट बंद करून युट्युब ‘VIDEO’ बघायचे हे दोन्ही सख्खे बहीण-भाऊ, म्हणून एक दिवस घरच्यांनी गुपचूप उघडून पाहिलं युट्युब, तर त्यात जे दिसलं ते पाहून डायरेक्ट बोलवले पोलीस…”

entertenment

जर तुम्हाला शिकण्याची उर्मी असेल तर तुम्ही इंटरनेटच्या माध्यमातूनही खूप काही शिकू शकता.पण विचार सकारात्मक असायला हवा… नाहीतर परिणाम या भावा-बहिणींसारखा होऊ शकतो.या बहिण आणि भावांनी सोशल मीडियावर एक व्हिडिओ पाहिला.

ज्यामध्ये बनावट नोटा बनवण्याची पद्धत सांगितली जात होती.या व्हिडिओने बहीण आणि भावाचे मन बिघडवले.रातोरात श्रीमंत होण्याचे स्वप्न उराशी बाळगून त्याने यूट्यूबच्या माध्यमातून बनावट नोटा छापण्याचे प्रशिक्षण घेण्यास सुरुवात केली.नंतर काही नोटाही छापल्या.

ही वेगळी गोष्ट आहे की,भाजी विक्रेत्याला बनावट नोटा दिल्याने त्यांची पोलखोल झाली.बहीण-भाऊ बंद खोल्यांमध्ये खोट्या नोटा छापतानाचे व्हिडिओ पाहायचे.ही महिला दोन मुलांची आई आहे.बायको बंद खोलीत काय करत असे तिच्या पतीलाही आता कळले.वाचा धक्कादायक घटना…

ही सुनीता राय आणि तिचा भाऊ प्रदीप. या दोघांना पिंपरी पोलिसांच्या गुन्हे शाखेने पकडले आहे.त्याने यूट्यूबच्या माध्यमातून 50,100,200,500 आणि 2000 च्या बनावट नोटा छापल्या होत्या.गुन्हे शाखा युनिट 1 चे अधिकारी उत्तम तांडे यांनी दिलेल्या माहितीनुसार,

हे लोक खऱ्या नोटांमध्ये बनावट नोटा चालवत असत.हे वयोवृद्ध दुकानदार किंवा गावातील साधी माणसंच्या हातात बनावट नोटा द्यायची.मात्र भाजी मार्केटमध्ये एका दुकानदाराला बनावट नोटा दिल्याने पोल उघड झाली.त्याला संशय आल्याने त्याने पोलिसांना बोलावले.

मंगळवारी सायंकाळी सुनीताला पकडण्यात आले.त्यानंतर तिचा भाऊ पकडला गेला.या बातमीबद्दल पुढे अधिक वाचा.पोलिसांनी सुनीताच्या घरातून दोन कलर प्रिंटर आणि लाखो रुपयांच्या बनावट नोटा जप्त केल्या आहेत.सुनीता यांचे पती गणेश सावंत यांनाच आश्चर्य वाटते की,

त्यांची पत्नी असे काही करत होती.गणेशने पोलिसांना सांगितले की,सुनीता तिच्या भावासोबत तासनतास बंद खोलीत राहायची.पण त्याने कधी विचारलं नाही.मात्र,सुनीताच्या पतीलाही याची माहिती असावी,असा संशय पोलिसांनी व्यक्त केला आहे.

किंवा तो देखील त्यात गुंतलेला असू शकतो.सुनीता ही दोन मुलांची आई आहे.ही महिला रात्री तिच्या साथीदारांसह बनावट नोटा छापायची.बनावट नोटांचे हे प्रकरण जुलैमध्ये हरियाणातील सिरसा जिल्ह्यातील डबवली शहरात उघडकीस आले होते.

हे लोक 2000 च्या 25 नोटा आणि 500 ​​च्या 2 बनावट नोटा कलर प्रिंटरने छापत होते.आणि त्या दिवशी त्यांच्या या करतुतीवर पोलिसांनी छापा टाकला.एक आरोपी यापूर्वी पंजाबमध्ये बनावट नोटा चालवताना पकडला गेला होता.पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार,

पंजाबमधील मुक्तसर येथील रहिवासी असलेला आरोपी रविंदर सिंह उर्फ ​​बब्बी आणि गगनदीप सिंग हे रंगीत प्रिंटर घेऊन चौहान नगर मोहल्ला येथील रेखा राणीची गल्ली येथील तरुण कुमार यांच्या पत्नीच्या घरी पोहोचले होते.येथे तिघांनीही रात्रभर बनावट चलन छापले.

मात्र ते बाहेर पडण्यापूर्वीच माहिती मिळताच पोलिसांनी घरावर छापा टाकला.पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार,रविंदर सिंग उर्फ ​​बब्बी याला यापूर्वीही भटिंडा येथे बनावट नोटा चालवताना पकडण्यात आले होते.तो डबवली येथे कार्यरत असल्याची माहिती पोलिसांना मिळाली होती.

बनावट नोटा खपवण्यासाठी भाऊ-बहीण बाहेर आले.हरियाणातील सिरसा येथे ऑगस्टमध्ये हे प्रकरण उघडकीस आले होते.गस्तीदरम्यान पंजाब सीमेवर मुसाहिबवाला नाक्याजवळ पोलिसांनी दुचाकीवरून जात असलेल्या एक पुरुष आणि महिलेला अडवले होते.

त्यांच्याकडून तीन लाख रुपयांच्या बनावट नोटा जप्त करण्यात आल्या आहेत.आरोपी गगनदीप उर्फ ​​गगन पंजाबमध्ये राहतो.हरपाल कौर उर्फ ​​प्रीत सिरसा असे आरोपीचे नाव सांगण्यात येत आहे.दोघे भाऊ-बहिणी रंग रूपाला सारखे दिसतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published.