जन्माच्या 5 व्या दिवशीच मुलीला आली मा-सि-क पा-ळी, म्हणून आईने तिचे र-क्त बघताच धावत गाठले हॉस्पिटल आणि मग…”

Entertenment

जर तुम्हाला सांगितले गेले की जन्माच्या पाच दिवसांनंतरही मुलींना मा-सि-क पा-ळी येऊ शकते (Girl Gets Periods 5 Days after Birth)? तुम्हाला असे वाटेल की आम्ही एक प्रकारचा विनोद करत आहोत, परंतु आम्ही तुम्हाला सांगतो की डॉक्टरांच्या दृष्टीने हे अगदी सामान्य आहे आणि असे होऊ शकते.

मुलीचे शरीर जसजसे यौ-व-नात जाते तसतसे त्यात अनेक बदल दिसून येतात.शारीरिक बदलांमध्ये मा-सि-क पा-ळी येणे देखील समाविष्ट आहे.जेव्हा मुली यौ-व-न किंवा पौ-गं-डा-वस्थेत येतात,तेव्हा मा-सि-क पा-ळी येण्याचाही त्यात समावेश असतो.

पण चीनमधून असाच एक प्रकार समोर आला,ज्याने सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का बसला.चीनमध्ये राहणाऱ्या एका महिलेने तिच्या पाच वर्षांच्या मुलीला मा-सि-क पा-ळी संपल्यानंतर रुग्णालयात दाखल केले.होय,महिलेची मुलगी फक्त पाच दिवसांची होती.

आणि तिला मा-सि-क पा-ळी आली होती (मुलीला जन्मानंतर 5 दिवसात मा-सि-क पा-ळी आली होती).प्रकरण 2019 चे आहे.चीनच्या झेजियांग प्रांतात राहणारी एक आई तिच्या पाच वर्षांच्या नवजात बाळाला घेऊन रुग्णालयात पोहोचली होती.

महिलेच्या मुलीला मा-सि-क पा-ळी येऊ लागली.जन्मानंतर अवघ्या पाच दिवसांतच मुलीला र-क्त-स्त्रा-व होत असल्याचे पाहून महिला घाबरली.ती दवाखान्यात धावली.मात्र रुग्णालयातील डॉक्टरांनी मुलीला पाहून नॉर्मल म्हटले.होय,रुग्णालयाच्या डॉक्टरांच्या मते, ही घाबरण्याची गोष्ट नव्हती.

आता तुम्ही विचार करत असाल की पाच वर्षांच्या मुलीला मा-सि-क पा-ळी येणे कसे सामान्य असू शकते?हे वृत्त चायना प्रेसने प्रसिद्ध केले आहे.जेव्हा डॉक्टरांनी पालकांना सांगितले की हे सामान्य आहे,तेव्हा त्यांना एकदाही समजू शकले नाही.नंतर तपशीलात,डॉक्टरांनी सांगितले की,

त्याला नवजात मा-सि-क पा-ळी म्हणतात.चीनमधील हांगझोऊ येथील फर्स्ट हॉस्पिटलमध्ये काम करणाऱ्या डॉ. वांग यांनी या प्रकरणाची सविस्तर माहिती दिली.त्यांनी सांगितले की कधीकधी ग-र्भ-धारणेच्या शेवटच्या महिन्यांत इस्ट्रोजेन ग-र्भाच्या आत जाते.

हे इस्ट्रोजेन बाळाच्या योनीतून रक्तासारखे बाहेर पडते.हे मुख्यतः मुलीच्या ग-र्भाच्या बाबतीत घडते.जेव्हा हे इस्ट्रोजेन सोडले जाते तेव्हा लोक याला पी-रि-य-ड्स समजतात आणि घाबरतात.पण प्रत्यक्षात ते आठवडाभरच होते.जेव्हा इस्ट्रोजेन पूर्णपणे सोडले जाते तेव्हा बाळाचा रक्तस्त्राव थांबतो.

म्हणजेच जन्मानंतर मुलींच्या यो-नी-तून रक्त येत असेल.तर ते पाहून घाबरण्याची गरज नाही.ही पूर्णपणे सामान्य गोष्ट आहे.याची माहिती बहुतांश पालकांना नसते.यामुळे मुलीच्या जन्मानंतर जेव्हा तिच्या डायपरवर किंवा कपड्यांवर रक्त येते तेव्हा ते घाबरतात.पण हे पूर्णपणे सामान्य आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *