ऑनलाईन क्लास मध्ये Video कॉल बंद करून, शिक्षिकेने कॅमेऱ्यासमोर काढायला सुरुवात केली कपडे, कपडे बदलून झाल्यावर तिला लॅपटॉप मध्ये जे दिसलं ते पाहून मोठमोठ्याने रडायला लागली हि शिक्षिका…”

Entertenment

कोरोनापासून सर्वत्र ऑनलाइन वर्ग सुरू आहेत.हळूहळू लोकांना त्याची सवय झाली.पण या ऑनलाइन क्लासचे असे अनेक व्हिडिओ समोर आले आहेत.जे आश्चर्यचकित करणारे आहेत.अशीच एक घटना समोर येत आहे.

जी आॅनलाईन क्लास दरम्यान अशा अडचणीत सापडलेल्या प्राध्यापकाशी संबंधित आहे की,आता त्यांची नोकरीच अडचणीत आली आहे.हे प्रकरण दक्षिण कोरियाच्या हानयांग युनिव्हर्सिटीचे आहे.जिथे ऑनलाइन क्लासेस सुरू होते.आणि मध्येच कॅमेऱ्यावर शिक्षक आंघोळ करू लागला.

तथापि,लॉकडाऊनमध्ये अशी प्रकरणे समोर येण्याची ही पहिलीच वेळ नाही.कॅमेरा चालू राहिल्याने अनेक वेळा लोकांकडून अशा चुका झाल्या आहेत.त्याचे असे झाले की,प्राध्यापक विद्यार्थ्यांना शिकवत होते.क्लास फक्त ऑडिओ असणार होता.

पण चुकून प्रोफेसरचा व्हिडीओही निघून गेला.शिकवत असताना प्राध्यापक अचानक बाथरूममध्ये घुसले आणि कपडे काढून आंघोळ करू लागले.आश्चर्य म्हणजे लॅपटॉप समोर ठेवला होता ज्यामुळे विद्यार्थ्यांनाही सर्व काही स्पष्ट दिसत होते.

प्राध्यापकाची ही कृती पाहून विद्यार्थीही थक्क झाले आणि शरमेने लाल झाले.पण प्रोफेसरला बराच वेळ आपला कॅमेरा ऑन असल्याचे लक्षात आले नाही.आंघोळ करून तो बाथरूममधून बाहेर आला.आणि जणू काही घडलेच नाही असे शिकवत राहिला.

हा प्रकार कळताच त्यांनी सर्व विद्यार्थ्यांना माफीनामा पाठवला.एका विद्यार्थ्याने सांगितले की,पूर्वीच्या ऑडिओ क्लासेसमध्येही त्याला पाणी पडण्याचा आवाज येत असे,परंतु त्यानंतर प्राध्यापकांच्या बाजूने काय चालले किंवा प्राध्यापक अंघोळ करत आहे.

याची विद्यार्थ्यांना कल्पना नव्हती.हे दृश्य पाहिल्यानंतर त्याला समजले की,प्राध्यापक पूर्वीच्या वर्गातही आंघोळ करत असावेत.विद्यापीठाप्रमाणेच एक समिती स्थापन करण्यात आली असून,ही समिती प्राध्यापकाने असे का केले.त्याने चुकून केले की जाणून बुजून केले.

याविषयी त्याचा तपास केला जाईल.या प्रकरणाच्या मुळाशी जाईल.असे निवेदन विद्यार्थ्यांना देण्यात आले आहे.समितीच्या निर्णयानंतर प्राध्यापकालाही नोकरीवरून काढून टाकले जाऊ शकते.किंव्हा त्याला कठोर शिक्षा सुध्दा करू शकते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *