वडिलांनी मुलीच्या लग्नाच्या पत्रिकेत छापली अशी गोष्ट जी बघून, सरळ बातम्यांमधेच झळकली पत्रिका, Zoom करून बघा तुमचे होश उडतील..”

Entertenment

सामान्यत: लग्नाची पत्रिका ही खूपच वैयक्तिक असते आणि अनेक लोक वधू-वर याच्या सहमतीनेच लग्नाच्या पत्रिकेत आपली माहिती छापतात, परंतु अलीकडेच यूपीमध्ये लग्नाची एक पत्रिका छापली गेली आहे ज्यामध्ये असे काहीतरी लिहिले गेले आहे कि आजकाल तो चर्चेचा विषय बनला आहे.

वास्तविक या कार्डमध्ये लग्नाशी संबंधित माहितीसह एक सामाजिक संदेशही लिहिला गेला आहे. अशा परिस्थितीत आता ही पत्रिका ठळक बातम्यांमध्ये येऊ लागली आहे. या पत्रिकेमध्ये असे काय लिहिले आहे ते आता आपण जाणून घेऊया.

तसे, आजकाल विवाहसोहळ्यांमध्ये काहीतरी वेगळे करण्याचा ट्रेंड आहे. अनेक लोक डेस्टिनेशन वेडिंग, वेडिंग ड्रेस आणि रीतीरिवाजाने अनेक नवे प्रयोग करत आहेत, पण यूपीमध्ये एका लग्न पत्रिकेमध्ये असे काही छापण्यात आले की सर्वासाठी ती पत्रिका एक आदर्श ठरली.

खरं तर, यूपीच्या कन्नौज जिल्ह्यातील एका वडिलांनी आपल्या मुलीच्या लग्नाच्या पत्रिकेवर लग्नाची महत्वाची माहिती सामायिक करण्याबरोबरच सामाजिक संदेशही लिहिला. कन्नौजच्या तलाग्रामच्या या शेतकरी वडिलांनी मुलीच्या लग्नाच्या आमंत्रण पत्रिकेमध्ये एक सामाजिक संदेशही दिला आहे.

आणि तो संदेश असा होता की ” शराब पीना सख्त मना है” अशा परिस्थितीत त्याच्या या संदेशामुळे त्याच्यावर कौतुकाचा वर्षाव होत आहे. या शेतकर्‍याने आपण वडिल असण्याची आपली संपूर्ण जबाबदारी पार पाडण्याचा प्रयत्न केला आहे, त्यामुळे प्रत्येकजण त्याचे कौतुक करीत आहे.

अशा प्रकारे ती पत्रिका संपूर्ण उत्तर प्रदेशात चर्चेचा विषय बनली आहे. कन्नौजच्या तलाग्रामचे अवधेश चंद्र म्हणतात की त्यांनी आपल्या मुलीच्या लग्नाच्या पत्रिकेवर असे लिहिले आहे कारण अनेकदा मद्यधुंद लोक लग्नाच्या कार्यक्रमात गोंधळ घालण्यास सुरुवात करतात.

अशा परिस्थितीत विवाह सोहळ्याचा रंग नाहीसा होतो. अशा परिस्थितीत अवधेश चंद्र यांनी आपल्या मुलीच्या लग्नात आमंत्रण पत्रिकेसह मद्यपान न करण्याच्या सुद्धा सूचना दिल्या होत्या. अशा परिस्थितीत, प्रत्येक जण अवधेश चंद्र यांच्या या निर्णयाचे कौतुक करीत आहे.

आणि असे मानले जाते की इतर लोकही असेच वागले तर लग्नात करण्यात येणाऱ्या नशेवर आळा घालता येईल. अनेक लोक लग्नाच्या वेळी दारू आणि इतर मादक पदार्थांचे व्यवस्थापन करतात तर बहुतेक विवाह सोहळ्यामध्ये कॉकटेल पार्टी आणि स्वतंत्र अंमली पदार्थांचा समावेश असतो.

अशा परिस्थितीत ते लोक अल्कोहोलच्या वापरास प्रोत्साहन देतात. त्याच वेळी, लग्नाच्या पत्रिकेमध्ये एक संदेश लिहून अवधेश चंद्र यांनी समाजासमोर एक नवा आदर्श घालण्याचा प्रयत्न केला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *