क्रिकेट जगतावर कोसळला दुःखाचा डोंगर, वयाच्या 29 व्या वर्षी भारताच्या या स्टार खेळाडू चा ‘हा-र्ट अ-टॅ-क’ ने झाला मृत्यू…”

entertenment

लाखो क्रिकेट चाहत्यांनी शुक्रवारी रात्री एक उत्तम क्रिकेट सामना पाहिला.आयपीएल 2021 चा अंतिम सामना चेन्नई सुपर किंग्ज आणि कोलकाता नाईट रायडर्स यांच्यात शुक्रवारी संध्याकाळी खेळला गेला.

ज्यामध्ये चेन्नईने कोलकात्याला 27 धावांनी पराभूत करत चौथ्यांदा आयपीएलचे जेतेपद पटकावले.चेन्नईने विजयाने लाखो चाहत्यांना आनंदित केले.जरी आज सकाळी क्रिकेट जगतातून एक अतिशय वाईट बातमी समोर आली.

एका प्रसिद्ध क्रिकेटपटूने अवघ्या 29 वर्षांच्या तरुण वयात या जगाला निरोप दिला.ज्या क्रिकेटपटूबद्दल आम्ही तुमच्याशी बोलत आहोत त्याचे नाव अवि बरोट आहे. दुर्दैवाने,अवि आता आपल्यात नाही. हृदयविकाराच्या झटक्यामुळे त्यांनी या जगाचा निरोप घेतला.

अवी अवघ्या 29 वर्षांच्या होता.आणि या वयात त्यांच्या अचानक निधनाने सर्वांनाच धक्का बसला आहे. तो सौराष्ट्रकडून खेळत असे.आणि त्याने भारतीय 19 वर्षांखालील क्रिकेट संघाचे नेतृत्वही केले होते. अवीच्या मृ-त्यू-ची सौराष्ट्र क्रिकेट असोसिएशनने पुष्टी केली आहे. माहिती देताना सौराष्ट्र क्रिकेट असोसिएशनने म्हटले आहे.

अवि बरोट यांचे वयाच्या 29 व्या वर्षी हृदयविकाराच्या झटक्याने नि-ध-न झाले.आम्ही तुम्हाला सांगू की अवी एक महान फलंदाज होता. याच वर्षी तो सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफीमध्ये त्याच्या शानदार शतकासह प्रकाशझोतात आला.

गोव्याविरुद्ध त्याने देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये 53 चेंडूत 122 धावा केल्या.सौराष्ट्र क्रिकेट असोसिएशनचे अध्यक्ष जयदेव शहा यांनी अवि बरोट यांच्या निधनाबद्दल दु: ख व्यक्त करताना म्हटले की, “ही अत्यंत धक्कादायक आणि दुःखद बातमी आहे.

बरोट एक चांगला संघ सहकारी होता, त्याच्याकडे आश्चर्यकारक क्रिकेट कौशल्य होते.नुकतेच झालेले सर्व घरगुती सामने खेळले गेले, त्यात बरोटची कामगिरी अप्रतिम होती. तो एक चांगला माणूस आणि मित्र होता.त्यांच्या अचानक जाण्याने सौराष्ट्र क्रिकेट असोसिएशनशी संबंधित प्रत्येकाला खूप दुःख झाले आहे.

अवी सौराष्ट्रच्या विजेत्या संघाचा सदस्य होता. याने 2019-20 मध्ये रणजी करंडक विजेतेपद पटकावले. त्यांच्या नि-ध-नाने क्रिकेट जगताला धक्का बसला आहे. तो एक महान फलंदाज तसेच गोलंदाज होता. आम्ही तुम्हाला सांगू की तो ऑफ्र ब्रेक गोलंदाज होता.

याशिवाय, अवी विकेटकीपिंगची जबाबदारीही सांभाळत असे. अवीच्या क्रिकेट कारकिर्दीचा आढावा घेत त्याने 38 प्रथम श्रेणी सामने खेळले. या दरम्यान, त्याने त्याच्या नावावर एकूण 1547 धावा केल्या.

त्याने 38 लिस्ट ए सामनेही खेळले.अवीच्या बॅटने लिस्ट ए सामन्यांमध्ये एकही शतक झळकावले नाही,जरी त्याने एकूण 1030 धावा केल्या.आणि एकूण 8 अर्धशतके केली.तर 20 घरगुती सामन्यांमध्ये अवीने 417 च्या स्ट्राईक रेटने 717 धावा केल्या.

यादरम्यान, त्याच्या बॅटने 5 अर्धशतके आणि एक शतक झळकावले.अवी एक प्रतिभावान खेळाडू होता यात शंका नाही. 2015-16 आणि 2018-19 मध्ये रणजी ट्रॉफीची अंतिम लढत खेळणाऱ्या सौराष्ट्र संघाचा तो भाग होता. वर्षांपूर्वी त्याची उत्कृष्ट कामगिरी पाहून बीसीसीआयने त्याला अंडर -19 क्रिकेटर ऑफ द इयर या पदवीने सन्मानितही केले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.