या उंदराने या भिकाऱ्याला एका रात्रीत केले करोडपती, कारण समजल्यावर मोठमोठ्याने रडायला लागले पोलीस सुद्धा…’ बघा इथे

Entertenment

मित्रांनो, आजच्या काळात माणसाचे मन जेवढे चुकीच्या कामामध्ये गुंतलेले आहे, तेवढेच मनापासून त्याने योग्य कामे  केलीत तर त्याला प्रसिध्दीबरोबरच आदरही मिळेल. पण प्रत्येकाला यशाची शिडी लवकर चढायची आहे, मग तो चुकीचा मार्ग असो, किंवा चांगला. मित्रांनो उंदीर हे मानवाला मदत करण्यासाठी बनलेले आहेत.

परंतु आपण नेहमीच ते नुकसान करत असल्याचे पाहतो.म्हणून आपल्या दृष्टीने उंदीर हानिकारक आहेत. आपण अनेकदा मानवजातीच्या भल्यासाठी उंदीरांचा वापर केला आहे, तर करत असल्याचे पाहिले आहे. नवीन रोग उपचार शोधण्यासाठी शास्त्रज्ञ अनेकदा उंदरांचा वापर करतात.

तर तीच सेना या उंदरांचा वापर भूमिगत बोगदे आणि लँड माईन्स शोधण्यासाठी करते. तुम्हाला कळेल कि उंदीरांच्या याच क्षमतेचा वापर कोणीतरी त्यांची गरिबी दूर करण्यासाठी केला?  पण त्याने योग्य मार्गाऐवजी अयोग्य मार्ग निवडला.

या घटनेचा हा संपूर्ण क्रम उत्तर ब्राझीलच्या अराग्वेना येथील बरारा दा ग्रॉटा तुरुंगातून उघड झाला. कारागृहाचे अधिकारी बराच काळ चिंतेत होते की कोकेन आणि गांजा सारखी औषधे कारागृहाच्या आत कशी पोहोचतात.

चौकशी केल्यावर असे आढळून आले की, एक उंदीर जेलमध्ये मादक पदार्थांची तस्करी करतो.या कामासाठी उंदराला विशेष प्रशिक्षण देण्यात आले होते आणि त्याच्या शेपटीला हे औषध एका धाग्याने बांधून जेलच्या आत पाठवले जाते. मी तुम्हाला सांगु इच्छितो की त्याला त्याच पोट भरण्यासाठी भिक देखील मागावी लागत होती.

यानंतर अधिकाऱ्यांनी जेलच्या आतून 30 पॅकेट गांजा आणि 20 पेक्षा जास्त को-केनची पाकिटे जप्त केली. यामागे एक स्थानिक नागरिक असल्याचे तपासात उघड झाले.  तो दारिद्र्याने इतका त्रासलेला होता की त्याने उंदराला प्रशिक्षण देऊन आपले काम सुरू केले.  मग त्याने स्वतःची टोळी तयार केली आणि माफियांच्या उच्च पदापर्यंत पोहोचले.

त्याने अशा प्रकारे कोट्यवधींची कमाई केली,पण चुकीच्या गोष्टी करण्यासाठी त्याने आपले टॅलेंट वापरले. त्यामुळे तो तुरुंगात गेला. त्याने त्याच्या टॅलेंटचा उपयोग चांगल्या कारणासाठी केला असता तर आज तो श्रीमंत असता आणि अनेकांचा आदर्श बनला असता.

पण त्याने गरीबी दूर करण्यासाठी चुकीचा मार्ग निवडला आणि आज  त्यामुळे तो जेलमध्ये आहे .जर आपण  श्रीमंत होण्याचा योग्य मार्ग शोधला असेल तर तो अनेकांसाठी आदर्श बनू शकतो.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *