खेळण्या-बागडण्याच्या वयात प्रेग्नेंट झाली 12 वर्षाची हि चिमुकली, कारण समजल्यावर तुम्हालाही येईल रडू…’ बघा इथे

Entertenment

बालपण” या जगातली सगळ्यात सुंदर आठवण, बालपण म्हणाले कि पकडापकडी, खो-खो पासून अगदी विडीओ गेम, क्रिकेट पर्यंत सगळे विषय आठवतात. शाळेत केलेला दंगा, सुटीत केलेली मस्ती, गावाला केलेली मजा, आणि त्या बद्दल खाल्लेला मार सगळे काही नीट आठवते, कारण ते दिवस असतात सोनेरी.

“बालपण दे रे देवा, मुठी गोड साखरेचा रवा” उगीच नाही म्हणत. ते आयुष्य म्हणजे खूप छान आणि गोड, जिथे स्वार्थ नसतो, खोटेपणा नसतो, फसवेगिरी नसते, अभिमान नसतो. बालपण म्हणजे आयुष्यातला सगळ्यात सुंदर काळ, ना काळजी, ना चिंता..!! बालपण म्हणजे फक्त मज्जा असे माझे समीकरण होते, पण हे समीकरण आता या आधुनिक काळात आपण बदलताना पाहत आहोत.

कारण अशा अनेक घटना घडत आहेत ज्याची आपल्याला नक्कीच कीव येईल आता अशीच एक विचित्र घटना या लहान मुलीसोबत घडली आहे चला तर जाणून घेऊ की नेमके तिच्यासोबत काय घडले आहे. वय 12 म्हणजे हे वय खेळणे आणि लिहिण्या वाचण्याचे असते. पण जर अशा परिस्थितीत, जर 12 वर्षांची मुलगी आई बनली.

तर ही गोष्ट तिच्यासाठी धक्क्यापेक्षा कमी होणार नाही. राजस्थानच्या जोधपूरमध्ये इयत्ता सहावीत शिकणा मुलीबरोबरही असेच काहीसे घडले आहे. एका वासनेने पीडित व्यक्तीने तिच्यावर बलात्कार केला आहे. आता नुकतीच ती आई झाली आहे आणि तिला एक मुलगा सुद्धा झाला आहे. चला तर मग सविस्तर काय झाले आहे हे आपण पाहू.

रविवारी त्या मुलीची तब्येत अचानक बिघडल्यावर हे उघड झाले. अशा परिस्थितीत तिच्या नातेवाईकांनी तिला दवाखान्यात नेले. येथे डॉक्टरांनी सांगितले की तुमची मुलगी गरोदर आहे. त्यानंतर काही दिवसांपूर्वीच तिने मुलाला जन्म दिला आहे. पण या प्रसूतीनंतर मुल आणि तिच्या कुटुंबाला धक्का बसला आहे.

जेव्हा मुलीला याबाबत विचारणा केली गेली, तेव्हा तिने तिच्या शेजारी राहणारे 30 वर्षीय अरविंद मेघवाल याला या घटनेसाठी जबाबदार धरले. एएसपी दीपक शर्मा यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, नऊ महिन्यांपूर्वी शेजारच्या रहिवासी अरविंद मेघवाल याने आपला मोबाइल दाखवण्याच्या बहाण्याने मुलीवर बलात्कार केला.

पण त्या मुलीला या घटनेची फार भीती वाटली व तिने कोणालाही याबद्दल काही सांगितले नाही. प्रसूतीनंतर मुलीच्या नातेवाईकांनी पोलिसांना कळविताच ते घटनास्थळी पोहचले आणि मुलीचे जबाब नोंदविले. यानंतर त्यांनी आरोपीला ताब्यात घेतले आहे

या अल्पवयीन मुलीच्या डोक्यावर वडिलांची सावलीसुद्धा नाही. दोन वर्षांपूर्वी तिच्या वडिलांचे निधन झाले होते. तेव्हापासून तिच्या कुटुंबाची आर्थिक परिस्थितीही खूप कमकुवत आहे. आपल्याला माहित आहे कि मुले बर्‍याचदा शांत असतात आणि ती सध्या 11 वर्ष 7 महिन्यांची आहे व ती आता सहावीत शिकत आहे.

हा प्रकार अत्यंत लाजिरवाणा आहे. बहुतेक वेळा असे दिसून आले आहे की जेव्हा एखाद्या मुलीवर बलात्कार होतो तेव्हा आरोपी नातेवाईक किंवा शेजारी राहणारी व्यक्ती बाहेर येते. या प्रकरणात असेच घडले आहे. अशी प्रकरणे यापूर्वी बर्‍याचदा पाहिली गेली आहेत. त्यामुळे यासंदर्भात कडक कायदा करण्याची गरज आता आहे.

तसेच आपण सर्वांनीही या बाबतीत मुलांना योग्य शिक्षण दिले पाहिजे. विशेषत: त्याच्याबरोबर अशा काही घटना घडल्यास त्यांनी गप्प राहू नये. याला विरोध करा आणि त्वरित आपल्या कुटुंबियांना किंवा पोलिसांना कळवा. अशा प्रकारे, आरोपी बराच काळ फिरू शकणार नाही आणि त्वरीत तुरुंगात जाईल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *